• babban_banner_01
  • Labarai

Menene girman kwalban ruwa ya dace da balaguron waje?

A koyaushe ina tunanin cewa ƙarfin kwalbar ruwan da kowa ke ɗauka lokacin fita ya dogara da zaɓi na sirri. Bai kamata wannan ya zama tambayar da ake buƙatar amsa da gangan ba. Wataƙila kuma shine dalilin zuwan bazara kwanan nan. A wannan lokacin, akwai abokai da yawa waɗanda suka bar saƙonni kuma suna yin tambayoyi iri ɗaya, don haka a yau zan 'yan kalmomi kaɗan da ra'ayi na, da fatan in ba ku wasu taimako wajen yin zaɓi.

 

Akwai hanyoyi da yawa don yin tafiye-tafiye a waje, kuma manufofin da kuke son cimmawa sun bambanta, don haka ta yaya za ku iya haɗa ƙarfin kwalabe na ruwa da ake amfani da su don tafiya? Babu shakka wannan ba zai iya zama daidai ba, don haka ɗaukar kwalban ruwa na ƙarfin da ya dace lokacin tafiya waje yana da canji. Editan yana amfani da misalai da yanayi don taimaka muku tantance girman kofin ruwa ya dace da balaguron waje.

Akwai hanyoyi da yawa don motsa jiki a waje, kamar motsa jiki na motsa jiki, motsa jiki mai tsanani, hawan keke, da dai sauransu. Sannan za ku iya ɗaukar kwalban ruwa mai dacewa daidai da adadin motsa jiki ko hanyar motsa jiki. Don motsa jiki na ɗan gajeren lokaci, yawanci kuna ɗaukar 600-1000 ml. Gilashin ruwa ya isa. Idan kuna motsa jiki sosai kuma na dogon lokaci, editan ya ba da shawarar ku kawo kwalban ruwa na kimanin lita 1.5. Yawanci lita 1.5 na ruwa na iya saduwa da yawan ruwa na yau da kullun na talakawa, kuma ana iya amfani dashi a cikin ƙananan adadin kuzari 1000. Cika buƙatun ruwan mutane a cikin kusan awa 4.

Tafiyar waje galibi don aiki ne. A wannan yanayin, kowa ya saba da ɗaukar jaka. Yawanci jakar maza sun fi girma. Kuna iya ɗaukar kwalban ruwa gwargwadon lokacin tafiyarku da kuma dacewa da yanayin. Bugu da ƙari, maza suna shan ruwa mai yawa. Za a iya ɗaukar kwalabe na ruwa 500-750ml. Jakunkunan mata sun fi ƙanƙanta kuma suna iya ɗaukar kofin ruwa na 180-400ml bisa la'akari da yanayin jikin mace da kuma shan ruwan yau da kullun. Yana da haske da dacewa ga mata su sanya kofin ruwa a cikin jaka.

Wasu tafiye-tafiye na waje don manufar siyayya ne. A wannan yanayin, edita ya ba da shawarar cewa ku kawo kwalban ruwa na kimanin 300 ml. Idan kuna son shan ruwan zafi, 300 ml na ruwan zafi kuma zai iya saduwa da amfani a lokacin, saboda cin kasuwa Yana da sauƙin siyan abubuwan sha daban-daban a mafi yawan wurare, kuma ya fi dacewa don sake cika ruwa a wurin cin abinci.

Abokan da ke tafiya a waje don tafiye-tafiye mai nisa ko tafiye-tafiye na kasuwanci ana ba da shawarar su ɗauki kwalban ruwa 300-600 ml. A karkashin irin wannan yanayi, idan kun yi tafiya na dogon lokaci, zaɓi kwalban 600 ml. Idan ka ɗauki sufuri na dogon lokaci, zaka iya zaɓar kwalban 300 ml.

Abu na ƙarshe na musamman ne. Ga wasu jarirai, yara ƙanana da tsofaffi waɗanda ke buƙatar tafiya tare da kulawa a kowane lokaci, ana ba da shawarar waɗanda ke tare da su su yi ƙoƙarin ɗaukar kofin ruwa mai girma mai ƙarfi fiye da 1000 ml, saboda ruwan. kofin da suke ɗauka ba sau da yawa ana amfani da su don ruwan sha kawai.

A taƙaice, kowa ya kamata ya yanke shawara bisa yanayin rayuwarsa da jin daɗinsa lokacin tafiya a waje. Abin da na gabatar kawai shawara ce ta sirri. Bayan haka, akwai mutane da yawa da ba sa amfani da kwalabe a cikin rayuwar yau da kullun a cikin al'ummar yau. Wannan labarin bai yi gabaɗaya ko buƙatu ba. Dole ne kowa ya ɗauki kwalban ruwa lokacin tafiya.


Lokacin aikawa: Dec-27-2023